Tinea facieihttps://en.wikipedia.org/wiki/Tinea_faciei
Tinea faciei cutar fungal ce ta fatar fuska. Gabaɗaya yana bayyana azaman jajayen kurji mara radadi tare da ƙananan kusoshi da gefen da ya ɗaga yana bayyana yana girma a waje, yawanci akan gira ko gefe ɗaya na fuska. Yana iya jin jika ko kuma ya sami ɓawon burodi, kuma gashin da ya wuce gona da iri yana iya faɗuwa cikin sauƙi. Za a iya samun ƙaiƙayi mai laushi.

maganin - Magungunan OTC
* OTC maganin fungal
#Ketoconazole
#Clotrimazole
#Miconazole
#Terbinafine
#Butenafine [Lotrimin]
#Tolnaftate
☆ AI Dermatology — Free Service
A cikin sakamakon Stiftung Warentest na 2022 daga Jamus, gamsuwar mabukaci tare da ModelDerm ya ɗan yi ƙasa kaɗan fiye da biyan shawarwarin telemedicine.
  • Siffofin kamuwa da cuta sun haɗa da erythema da sikeli mai siffar zobe (annular), kamar yadda aka gani a yankin da kibiya ta nuna.
  • Tinea faciei cutar fungi ce da ke shafar fatar fuska. Yawanci tana bayyana a matsayin ƙonawar ja mara zafi, tare da ƙananan ƙunshi da gefen da ya ɗaga kaɗan wanda ke yaduwa zuwa waje, sau da yawa tana shafar gashin ido ko ɓangaren fuska ɗaya. Wurin na iya zama mai ɗumi ko ya sami ƙwarya, kuma gashin da ke sama na iya faɗuwa sauƙi. Ƙananan kaikayi na iya kasancewa.
  • Wani lokaci ana kuskuren gane shi azaman eczema kuma yana yin muni ta hanyar amfani da maganin shafawa na steroid.
References Diagnosis and management of tinea infections 25403034
A cikin yara masu tasowa, cututtukan da aka saba da su sune tsutsotsi a jiki da ƙashin kai, yayin da matasa da manya sukan sami ƙafar ’yan wasa (athlete's foot), jock itch (jock itch), da fungus na ƙusa (onychomycosis).
In prepubertal kids, the usual infections are ringworm on the body and scalp, while teenagers and adults often get athlete's foot, jock itch, and nail fungus (onychomycosis).